กรกฎาคม 23, 2014, 06:40:20 PM

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนัดพบบางใหญ่  (อ่าน 9376 ครั้ง)

ออฟไลน์ davilbats

• ออกรถใหม่ ปล่อยคลัชท์ดับ
  • *
  • ความคิดเห็น: 6
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 4
ร้านนัดพบบางใหญ่
« เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 12:34:45 PM »
จากที่วันนี้ผมได้มีโอกาส ไปสอบถามรายละเอียดmsx125 ก็ได้ความดังนี้ครับ
จากที่รู้กัน ราคา67500บาท คือรวม พรบ+ทะเบียน และสำหรับคนผ่อน +ประกันรถหายเพิ่มอีก3900บาท ไฟแนนซ์ของ ไฮเวย์ครับ
ทางพนักงานได้บอกว่า ค่าประกัน+พรบ+ทะเบียน สามารถจ่ายแยกได้ ถ้าเบ็ดเสร็จแล้ว(สำหรับคนจ่ายแยก) ราคาก็จะอยู่ที่ 65100บาท ดอกเบี้ย 1.69%
พอดีผมอยากได้สีแดง เลยถามว่าคิวยาวไหม พี่เขาเลยบอกว่า มีประมาณ17คัน น่าจะได้เร็วๆนี้ เพราะทางฮอนด้าได้ทยอยส่ง

ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ปล.ตัวจริงสวยกว่าในรูปครับ 5555
wilshere.arsenal.96 passaip

ออฟไลน์ robeto008

• ระดับนี้หูเช็ดพื้นแล้วพี่
  • ความคิดเห็น: 163
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 82
Re: ร้านนัดพบบางใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 01:43:04 PM »
จากที่วันนี้ผมได้มีโอกาส ไปสอบถามรายละเอียดmsx125 ก็ได้ความดังนี้ครับ
จากที่รู้กัน ราคา67500บาท คือรวม พรบ+ทะเบียน และสำหรับคนผ่อน +ประกันรถหายเพิ่มอีก3900บาท ไฟแนนซ์ของ ไฮเวย์ครับ
ทางพนักงานได้บอกว่า ค่าประกัน+พรบ+ทะเบียน สามารถจ่ายแยกได้ ถ้าเบ็ดเสร็จแล้ว(สำหรับคนจ่ายแยก) ราคาก็จะอยู่ที่ 65100บาท ดอกเบี้ย 1.69%
พอดีผมอยากได้สีแดง เลยถามว่าคิวยาวไหม พี่เขาเลยบอกว่า มีประมาณ17คัน น่าจะได้เร็วๆนี้ เพราะทางฮอนด้าได้ทยอยส่ง

ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
ปล.ตัวจริงสวยกว่าในรูปครับ 5555
ไปถามที่สาขาไหนมาครับ ถ้าเป็นที่บางใหญ่ ของผมก็น่าจะอยู่1ใน17นี่แหล่ะ (หามาหลายร้านแล้ว ร้านนี้ถูกสุด)
thanachai.tang passaip

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 10:40:24 PM »

ไปถามที่สาขาไหนมาครับ ถ้าเป็นที่บางใหญ่ ของผมก็น่าจะอยู่1ใน17นี่แหล่ะ (หามาหลายร้านแล้ว ร้านนี้ถูกสุด)

เตาปูนค้าบ

ออฟไลน์ aof

• นักเดินทาง นักออกทริป
  • ความคิดเห็น: 56
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 11
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:07:05 PM »
ผมก็ไปจองร้านนี้ มาครับ เมื่อวันจันทร์ เห็นคิวในสมุดก็เย่อะอยู่นะครับ.. :cry_smile:

ออฟไลน์ aof

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:09:17 PM »
ของผมไป จองที่นัดพบ บางใหญ่คิวน่าจะไม่ใช่17นะครับน่าจะเย่อะกว่านั้น ... 555

ออฟไลน์ gp1534L

• ความคิดเห็น: 421
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 64
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:19:37 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ  :red_heart:
aof

ออฟไลน์ IIBasKunGII

• ก็พอไปจ่ายตลาดแถวบ้านได้
  • **
  • ความคิดเห็น: 23
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 10:40:30 AM »
ผมรอ 1 อาทิตย์ ได้มาเมื่อวานนี้เอง
Sher

ออฟไลน์ Atichat.Chaimontree

• *
  • ความคิดเห็น: 3
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:18:51 AM »
ผมนี่แหละคันแรกของนัดพบบางใหญ่ครับ MSX สีแดง เจอทักทายได้ครับ
wilshere.arsenal.96 aof thanachai.tang davilbats Sher

ออฟไลน์ manot.nunjan

• *
  • ความคิดเห็น: 1
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 04:12:51 PM »
พมเพิ่งจองวันที่2กุมภาสงสัยอีกนานมากเลยนะคับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 10:02:28 PM »
พมเพิ่งจองวันที่2กุมภาสงสัยอีกนานมากเลยนะคับ

ตอนผมไปคุย พี่พนักงานผู้ญ ก็บอกไม่นานนะคับ เพราะรถทยอยส่งเรื่อยๆ ผมก็ไม่รู้จิงเท็จแค่ไหน ลิสรถอาจจะแบ่งเปนสีๆไป

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 11:05:12 PM »
ที่ผมไปเมื่อวันพฤหัสที่แล้ว เห็นคิวหน้าร้านประมาน หนึ่งหน้าครื่ง (ไม่รวมกลุ่มรายชื่อที่ผมยื่นไปนะครับ) หน้าแรกก็เห็นมีขีดออกไปหลายชื่ออยู่พอสมควร สัปดาห์นี้รถคงจะมาเพิ่มล๋ะครับ แต่ก็ไม่รู้ว่าร้านเขาจัดคิวยังไง ให้ผ่อนหมดก่อนแล้วค่อยสดหรือเปล่า???

ออฟไลน์ Torshizz

• *
  • ความคิดเห็น: 3
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:23:09 AM »
ผมว่าจะไปจองอยุ่สีแดง อยู่ประชาราษฎร์สาย1 รอรถถึง2อาทิตย์ไหมครับ!!!

ออฟไลน์ aof

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 03:13:27 AM »
ใช่ครับคนจองmsx เย่อะมากผมเป้นหนึ่งในรายชื่อในสมุดเล่มนั้นครับ นี่ผ่านมาอาทิตย์ นึงแระไม่เห็นทางร้านติดต่อกลับมาเรยครับ. :shame_smile:

ออฟไลน์ aof

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:14:12 PM »
พอดีทางร้านนัดพบ โทรกลับมาหาผม บอกให้ไปทำสัญญา หลังจากทำสัญญารอรับรถอีกนานไหมครับคุณAtichat.Chaimontree
คุณgp1534Lทางร้านโทรไปหาบ้างรึยังครับ. :big_smile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:17:15 PM โดย aof »

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:14:29 PM »
พอดีทางร้านนัดพบ โทรกลับมาหาผม บอกให้ไปทำสัญญา หลังจากทำสัญญารอรับรถอีกนานไหมครับคุณAtichat.Chaimontree
คุณgp1534Lทางร้านโทรไปหาบ้างรึยังครับ. :big_smile:

จองไป2สัปดาห์แล้ว เงียบสนิดเลยยยยยยยยย  :super_man_smile:

ออฟไลน์ mmdihnzz

• **
  • ความคิดเห็น: 17
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 7
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 08:47:30 PM »
ผมเพิ่งได้รถเมื่อวานครับผม บริการดีเยี่ยม สีดำ
รวมทั้งสิ้นวันรอคือ 10 วันครับ

ก่อนขับออกไปมีบริการพวงมาลัยด้วย ไหว้เจ้าแม่ก่อนออกรถครับ เยี่ยมไปเลย :D :red_heart:

ใว้หากล้องดี ๆ จะถ่ายมาอวดครับ  :haha_smile:
Sher

ออฟไลน์ robeto008

• ความคิดเห็น: 163
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 82
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:03:47 PM »
ผมเพิ่งได้รถเมื่อวานครับผม บริการดีเยี่ยม สีดำ
รวมทั้งสิ้นวันรอคือ 10 วันครับ

ก่อนขับออกไปมีบริการพวงมาลัยด้วย ไหว้เจ้าแม่ก่อนออกรถครับ เยี่ยมไปเลย :D :red_heart:

ใว้หากล้องดี ๆ จะถ่ายมาอวดครับ  :haha_smile:
ชอบตรงแถมพวงมาลัยนี่แหล่ะครับ ว่าแต่เป็นพวงมาลัยเพาว์เวอร์ รึธรรมดาครับ :greedy_smile:
Sher

ออฟไลน์ aof

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:12:54 PM »
วันนี้ไปรับรถมาแร้วนะครับ ขับกระตุกดับไปหลายสิบรอบเรยอ่ะครับ msxเป็นรถมีคลัชคันแรกที่ผมหีดขี่ คันเก่าผมคือฟีโน่ ขับง่ายกว่าอ่ะครับความรู้สึก :cry_smile: ช่วยแนะนำการขี่ไม่ให้กระตุกดับได้ป่ะคับ
Sher

ออฟไลน์ ponomaru

• **
  • ความคิดเห็น: 18
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 17
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 11:37:07 PM »
พยายามเลี้ยงคลัชไว้ครับ ถ้าปล่อยเลยยังไงก็ดับครับ ที่ไม่ดับเพราะคุณเร่งมัน รถมันก็จะกระชาก ครัชพัง เครื่องพัง

วิธีฝึกง่ายที่สุดนะครับ ที่เกียร์หนึ่ง ไม่บิดคันเร่ง กำครัชไว้ให้สุด ค่อยๆปล่อยช้าๆจนรู้สึกว่ารถไหล พยายามจำความรู้สึกตำแหน่งนั้นไว้ให้ได้ครับ ต่อมาก็ค่อยๆปล่อยต่อจนเครื่องกระตุกดับ จำไว้ครับนั่นคือจุดคริทิคอลของรถคุณ
พอรู้แล้วก็เริ่มทำการฝึกครับ จากจุดรถไหล ไปถึงจุดรถกระตุกดับ ให้บิดคันเร่งช้าๆให้มีความสัมพันธ์กันครับ ไม่ต้องรีบ พยายามฝึกออกตัวไล่ความเร็วให้ช้าที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ พอเกิดความชำนาญแล้ว นั่นคือหมายถึงคุณรู้ใจรถคุณเป็นอย่างดี

กำครัชปล่อยเร่งแบบเร็วๆมันไม่ยากหรอกครับ แต่ในสถานการณ์จริงถนนในเมือง มันต้องฝึกเลียครัชครับ
Sher

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 03:05:39 AM »

ทางร้านเริ่มมีลูกเล่นแล้วครับ โทรมาบอกว่าจะขอปล่อยรถผ่อนก่อน ทั้งๆที่ตอนแรกบอกว่าจะปล่อยตามคิว  ต้องทำใจจริงๆ  :cry_smile:  :cry_smile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:24:01 AM โดย gp1534L »

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 03:07:06 AM »
สรุปมีใครที่ซื้อสดเคยได้ออกจากร้านนี้แล้วบ้างหรือยังครับเนี่ย หรือว่าปล่อยผ่อนอย่างเดียวเลย  :anger_smile:  :anger_smile:

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 10:26:04 AM »
ทางร้านโทรมาทันที อธิบายว่าที่ซื้อเป็นกลุ่มเขาจะขอปล่อยผ่อนส่วนนึงก่อนแล้วสลับกับสด
ผมจะไปบีบบังคับให้ร้านปล่อยสดก่อนก็ไม่ได้ ก็เลยไม่ขอพูดอะไรต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:34:32 PM โดย gp1534L »

ออฟไลน์ Sher

• *
  • ความคิดเห็น: 4
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 1
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 04:49:07 PM »
ทางร้านโทรมาทันที อธิบายว่าที่ซื้อเป็นกลุ่มเขาจะขอปล่อยผ่อนส่วนนึงก่อนแล้วสลับกับสด
ผมจะไปบีบบังคับให้ร้านปล่อยสดก่อนก็ไม่ได้ ก็เลยไม่ขอพูดอะไรต่อครับ

มีคนจำนวนนึงได้ออกรถเงินสดกับทางร้านแล้ว ตามกระทู้ดูจะเห็นว่าเป็นจริง ^^~ แต่การปล่อยรถจะสลับระหว่างผ่อนกับสด โดยเอาผ่อนขึ้นก่อน สดตามมา และปล่อยผ่อนมากกว่าสด
-------------------------------
บางคนบอกจอง 10 วันได้รถ ดีใจด้วย! เพราะว่าจังหวะปริมาณรถกับคิวมันทำให้ได้ในเวลา 10 วัน
บางคนบอกจอง 2 อาทิตย์เงียบ เราก็เสียใจด้วย เพราะว่าปริมาณรถที่มากับคิวมันทำให้เป็นเช่นนั้น

ที่มากับคลับจะรอนาน เหตุเพราะดีลเลอร์ก็ต้องให้ความสำคัญกับหน้าร้านทีเดินเข้ามาด้วย ร้านต้องมีรถให้กับคนในพื้นที่ที่เราอยู่เป็นหลักสำคัญ
ทำไมต้องทำอย่างนั้น? เพราะว่าการขายรถของเราเน้นการดูแลลูกค้าในพื้นที่ นัดพบไม่สามารถจ่อคิวคลับที่มาจากทุกสารทิศจำนวน 30 รายไว้ต่อเนื่องตั้งแต่ 1-30ได้ เพราะถ้าทำแบบนั้น เราคงต้องปล่อยให้ลูกค้าหน้าร้านรอ 2 เดือน 3 เดือนเลย มันต้องผ่อนซ้าย ผ่อนขวา

แต่ทุกคนไม่ต้องกังวลมากไป โดยธรรมชาติยิ่งนานเข้ารถก็จะยิ่งมากขึ้น คิวจะไหลไวขึ้น ความปั่นป่วนควบคุมด้วยใจคนรอ ^^~

อ้อ และตั้งแต่ต้นสำหรับคลับ นัดพบบอกขอปล่อยสลับผ่อน/สดนะคะ มาเปลี่ยนก็ตรงขอเอาผ่อนขึ้นมาก่อน ไม่ได้จะปล่อยผ่อนหมดค่อยมาสดนะจ้ะ เป็นการสื่อสารที่เข้าใจผิดกันจ้ะ

jaankung

ออฟไลน์ jaankung

• แบนโค้งหมดหน้ายาง
  • ความคิดเห็น: 393
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 111
  • ไม่เน้นแรง เน้นหล่อ ~~**
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 05:15:28 PM »
เห็นด้วยกับเหตุผลของดีลเลอร์นะครับ

อิอิ
Born to be Rockstar !!
Vox @Z-Za Pub Phetchaboon

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 05:42:28 PM »
พยายามเลี้ยงคลัชไว้ครับ ถ้าปล่อยเลยยังไงก็ดับครับ ที่ไม่ดับเพราะคุณเร่งมัน รถมันก็จะกระชาก ครัชพัง เครื่องพัง

วิธีฝึกง่ายที่สุดนะครับ ที่เกียร์หนึ่ง ไม่บิดคันเร่ง กำครัชไว้ให้สุด ค่อยๆปล่อยช้าๆจนรู้สึกว่ารถไหล พยายามจำความรู้สึกตำแหน่งนั้นไว้ให้ได้ครับ ต่อมาก็ค่อยๆปล่อยต่อจนเครื่องกระตุกดับ จำไว้ครับนั่นคือจุดคริทิคอลของรถคุณ
พอรู้แล้วก็เริ่มทำการฝึกครับ จากจุดรถไหล ไปถึงจุดรถกระตุกดับ ให้บิดคันเร่งช้าๆให้มีความสัมพันธ์กันครับ ไม่ต้องรีบ พยายามฝึกออกตัวไล่ความเร็วให้ช้าที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ พอเกิดความชำนาญแล้ว นั่นคือหมายถึงคุณรู้ใจรถคุณเป็นอย่างดี

กำครัชปล่อยเร่งแบบเร็วๆมันไม่ยากหรอกครับ แต่ในสถานการณ์จริงถนนในเมือง มันต้องฝึกเลียครัชครับ
น่ารักสุด ๆ ค่ะ สอนเพื่อนขี่รถ ใจดี๊ใจดี ^^~

ออฟไลน์ bung

• **
  • ความคิดเห็น: 47
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 21
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 11:56:29 AM »
จองรถต้อง ใช้เงินเท่าไหร่คับ
ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

ออฟไลน์ KK-BB

• ความคิดเห็น: 114
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 41
  • KK-BB
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 01:16:10 PM »

มีคนจำนวนนึงได้ออกรถเงินสดกับทางร้านแล้ว ตามกระทู้ดูจะเห็นว่าเป็นจริง ^^~ แต่การปล่อยรถจะสลับระหว่างผ่อนกับสด โดยเอาผ่อนขึ้นก่อน สดตามมา และปล่อยผ่อนมากกว่าสด
-------------------------------
บางคนบอกจอง 10 วันได้รถ ดีใจด้วย! เพราะว่าจังหวะปริมาณรถกับคิวมันทำให้ได้ในเวลา 10 วัน
บางคนบอกจอง 2 อาทิตย์เงียบ เราก็เสียใจด้วย เพราะว่าปริมาณรถที่มากับคิวมันทำให้เป็นเช่นนั้น

ที่มากับคลับจะรอนาน เหตุเพราะดีลเลอร์ก็ต้องให้ความสำคัญกับหน้าร้านทีเดินเข้ามาด้วย ร้านต้องมีรถให้กับคนในพื้นที่ที่เราอยู่เป็นหลักสำคัญ
ทำไมต้องทำอย่างนั้น? เพราะว่าการขายรถของเราเน้นการดูแลลูกค้าในพื้นที่ นัดพบไม่สามารถจ่อคิวคลับที่มาจากทุกสารทิศจำนวน 30 รายไว้ต่อเนื่องตั้งแต่ 1-30ได้ เพราะถ้าทำแบบนั้น เราคงต้องปล่อยให้ลูกค้าหน้าร้านรอ 2 เดือน 3 เดือนเลย มันต้องผ่อนซ้าย ผ่อนขวา

แต่ทุกคนไม่ต้องกังวลมากไป โดยธรรมชาติยิ่งนานเข้ารถก็จะยิ่งมากขึ้น คิวจะไหลไวขึ้น ความปั่นป่วนควบคุมด้วยใจคนรอ ^^~

อ้อ และตั้งแต่ต้นสำหรับคลับ นัดพบบอกขอปล่อยสลับผ่อน/สดนะคะ มาเปลี่ยนก็ตรงขอเอาผ่อนขึ้นมาก่อน ไม่ได้จะปล่อยผ่อนหมดค่อยมาสดนะจ้ะ เป็นการสื่อสารที่เข้าใจผิดกันจ้ะ

มันก็น่าจะมาให้คลับบ้างซักคัน2คัน แต่นี่เงียบสนิทมากครับ คลับส่งชื่อไปจองตั้งแต่วันที่24อ่ะครับ ยังไงก็ส่งมาทางคลับบ้างนะครับเพื่อจะได้มีความหวังในการรอรถต่อปายยยยยย  :scorn_smile:

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:33:04 PM »

[/quote]

มันก็น่าจะมาให้คลับบ้างซักคัน2คัน แต่นี่เงียบสนิทมากครับ คลับส่งชื่อไปจองตั้งแต่วันที่24อ่ะครับ ยังไงก็ส่งมาทางคลับบ้างนะครับเพื่อจะได้มีความหวังในการรอรถต่อปายยยยยย  :scorn_smile:
[/quote]

ไม่อยากบอกเลยว่าตั้งแต่ที่จ่อคิวให้คลับได้   MSXก็ปล่อยเบาลงไปจาก 2 สัปดาห์แรก สัปดาห์ที่ผ่านมามีสเปซี่ออก กับฟอร์ซ่าออก แล้วเจ้า MSX ก็แผ่วลงไปโดยอัตโนมัติ
เนี่ยมันเป้นแบบนี้ ถึงได้แจ้งว่าร้านมีความกดดันเวลารับลูกค้าที่ต้องการรถไว ๆ ซื้อส่วนมากก็อยากได้รถไวเสมอ คือทุกคนคงรู้สึกว่าเงินพร้อม ใจก็พร้อม แต่ทำไมของไม่พร้อม

ที่ยังส่งไปทางคลับไม่ได้เพราะอาทิตย์ที่ผ่านมา ราว ๆ 10 วันเลยดีกว่า คิวมันรันช้าลง

สักพักมันคงรันไวขึ้นกว่าเดิมค่ะ

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:34:28 PM »
ที่ว่าช้าลงคือมีวันที่ไม่ได้ปล่อยมากกว่าวันที่ปล่อย และวันที่ปล่อยก็ปล่อยแค่ 1 คันค่ะ

ออฟไลน์ monacoz

• **
  • ความคิดเห็น: 78
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 14
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:42:41 PM »
ผมลองโทรฯหาร้านในกรุงเทพฯ 4-5 ร้าน ทุกร้านบอกเหมือนกันว่า ได้รับรถจากฮอนด้าอาทิตย์ละ 2-3 คันเอง และไม่รู้ว่าจะได้สีอะไร วันไหน