ตุลาคม 21, 2014, 12:53:03 AM

ผู้เขียน หัวข้อ: ย่านสายไหม-สะพานใหม่ ไม่ต้องไปถามให้เสียเวลาครับ!!!  (อ่าน 4817 ครั้ง)

ออฟไลน์ ponomaru

• ก็พอไปจ่ายตลาดแถวบ้านได้
  • **
  • ความคิดเห็น: 18
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 17
ส่วนตัวแล้วผมโทรไปจองกับร้านดังของเว๊บตั้งแต่วันพุธที่ 24 แล้วละครับ แต่วันนี้ว่างๆไม่มีอะไรทำเลยออกสำรวจ ประกอบกับไม่เคยเห็นตัวจริงเลยไปดูซักหน่อยได้ความว่า

ย่านสายไหม มีสองร้านใกล้ๆกัน ร้านแรกบอกราคามาสด 79000 มีสีดำกับขาว ออกรถได้เลย สีแดงรอ 1 สัปดาห์  :shocked_smile: อีกร้านเป็นศูนย์บริการฮอนด้า ไม่มีรถแต่สั่งได้ รอไม่เกินสองสัปดาห์ 75000  :horror_smile:

ย่านสะพานใหม่ มีหลายร้าน แต่ทุกร้านเซลเดินมาพร้อมกับอีโต้เปื้อนเลือดเล่มใหญ่  :erotic_shock: ที่น่าจะผ่านการฟันลูกค้ามาแล้วหลายรายในราคา 8XXXX+ เนื่องจากดูท่าทางไม่ง้อลูกค้าเลย  :beaten_smile:

ออฟไลน์ aoo.data

• **
  • ความคิดเห็น: 37
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 9
เราก็อยู่แถวสะพานใหม่ ใช่ แต่ละร้านโหดๆๆๆๆมาก  :super_man_smile:

ออฟไลน์ spu_ie47

• ระดับนี้หูเช็ดพื้นแล้วพี่
  • ความคิดเห็น: 243
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 52
ไม่ต้องพูดถึงย่านนี้       

ออฟไลน์ wilshere.arsenal.96

• ความคิดเห็น: 103
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 21
เขาไม่ขายรถหรอกครับ เรียกว่าปล้นดีกว่า

เขาไม่ขายรถหรอกครับ เรียกว่าปล้นดีกว่า
มีตังอย่างเดียวไม่ได้ครับ  555   ต้องกินหญ้าด้วยแถมเขา  ด้วยครับ   :money_smile:
wilshere.arsenal.96

ออฟไลน์ Tao999

• ความคิดเห็น: 119
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 37
มีตังอย่างเดียวไม่ได้ครับ  555   ต้องกินหญ้าด้วยแถมเขา  ด้วยครับ   :money_smile:

ผมว่าคุนก็พูดไม่ถูกนะครับคนที่เค้าพร้อมที่จะจ่ายมีเยอะครับเค้าอยากได้รถก่อนไม่แปลกครับคุนไม่พร้อมในราคานี้คุนก็ไม่ต้องซื้อแต่ไม่ควรมาพูดแบบนี้แล้วผมถามกลับที่คุนรู้ขอเสียของรถmsx125ใหม่นี้ได้ไม่ใช่เพราะคนที่คุนว่าอยู่หรอครับถ้าผมพูดผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ
wilshere.arsenal.96

ออฟไลน์ kawzeedza

• **
  • ความคิดเห็น: 42
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 10

ผมว่าคุนก็พูดไม่ถูกนะครับคนที่เค้าพร้อมที่จะจ่ายมีเยอะครับเค้าอยากได้รถก่อนไม่แปลกครับคุนไม่พร้อมในราคานี้คุนก็ไม่ต้องซื้อแต่ไม่ควรมาพูดแบบนี้แล้วผมถามกลับที่คุนรู้ขอเสียของรถmsx125ใหม่นี้ได้ไม่ใช่เพราะคนที่คุนว่าอยู่หรอครับถ้าผมพูดผิดต้องขอโทษด้วยนะครับ

:horror_smile: เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ wilshere.arsenal.96

• ความคิดเห็น: 103
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 21

:horror_smile: เห็นด้วยครับ
ผมก็เจอแบบเดียวกันเลย ไม่ว่าจะซื้ออะไร ต้องมีคำว่า มีตังค์อย่างเดียวซื้อไม่ได้ ต้องโง่ด้วย มันเจ็บจี๊ด ครับ/ แต่ผมพูดเพราะร้านขายแพงมาก จึงใช่คำนี้ไป    (เขาไม่ขายรถหรอกครับ เรียกว่าปล้นดีกว่า)  แต่ยังไง ก็ อย่าทะเลาะกันเลยนะ ครับ  คนคลับเดียวกัน ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะครับ
all.you.9

ออฟไลน์ Jamaithon

• **
  • ความคิดเห็น: 14
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 5
มีสมองตอบแบบนี้ไม่ได้นะ เพราะตอบแบบนี้ไม่ต้องคิดอะไรเลย 5555

Re: ย่านสายไหม-สะพานใหม่ ไม่ต้องไปถามให้เสียเวลาครับ!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:19:36 PM »

ผมขอโทษครับ ที่อาจพูดแรงไปนิดนึงครับ  แต่ผมไม่ได้มีเจตนาใดๆ ทั้งสิ้นครับ  ที่ผมพูดแบบนั้น เพราะผมเป็นห่วงลูกค้า หรือคนที่จะซื้อรถครับ
เพราะราคามันแรงจิงๆ ผมเสียดายเงินส่วนต่างที่แพงนี้แทนพวกท่านครับ    และไม่อยากเห็นร้านที่ค้ากำไรเกินไปซะขนาดนั้นครับ  ผมรู้บางท่านยอมควักเพิ่อที่จะได้มาก่อน  ผมเข้าใจครับ  เพราะตอนซื้อผมก็มีอารมนี้เหมือนกันครับ   
ส่วนตัวผมเองก็ได้รถมาจะ2อาทิตแล้ว   ได้ในราคาที่ถูกกว่านี้มากครับ   จึงแค่ไม่อยากเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้รถจากร้านที่กดราคาซะขนาดนั้นครับ
ส่วนเรื่องข้อเสียของรถ ที่คุณว่า ผมก็จะตอบกลับว่า คนแบบที่คุณบอกมาน่ะ ผมก็เป็นคนแรกๆที่ช่วยแชร์ ข้อเสียของมันด้วยนะครับ
ผมขอโทษนะครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:51:44 AM โดย spu_ie47 »
all.you.9 wilshere.arsenal.96

ออฟไลน์ gooobirdooom

• **
  • ความคิดเห็น: 22
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 19
Re: ย่านสายไหม-สะพานใหม่ ไม่ต้องไปถามให้เสียเวลาครับ!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 08:35:54 PM »
ถ้าพวกคุนคิดว่ามีเงิน แล้วไปจ่ายในส่วนต่างที ทางฮอน ประกาศออก มาทางตลาด 66000 (ทั้งที่จิงราคามันแค่ 61000) ส่วนต่างเป้นหมื่น ผมไม่ทราบว่า คนฉลาด ที่ใช้ตังเป้น เค้า คิดอย่างไรครับ ถึงเป็นคนรวยก็เหอะ อย่าว่างั้นงี้ครับ ผมก็ว่าถ้า ซื้อเพราะมันใหม่อยากขับก่อนใคร ในราคา โดนฟันหัวแบะ คนทั่วไป เค้าเรียกว่า ไม่ฉลาด แถมยังกินหญ้าครับ คุนมีตังแต่ปล่อยให้ร้านค้าแบบนี้ มาฟันคุนอีก คนขาย และเจ้าของ เค้าก็มองคุนว่า กินหญ้าทั้งนั้นครับ อย่าโลกสวยด้วยคำว่ากูมีตังครับ โปรดใช้ สิ่งที่อยู่ในกระโหลก ไตร่ตรองด้วยครั

ผมแรงเพราะ เห็นความจริง ถ้าไม่ โง่จริง ทำไม่ได้จ่ายไม่ลงหรอกครับ :scorn_smile:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:05:07 PM »
ถ้าพวกคุนคิดว่ามีเงิน แล้วไปจ่ายในส่วนต่างที ทางฮอน ประกาศออก มาทางตลาด 66000 (ทั้งที่จิงราคามันแค่ 61000) ส่วนต่างเป้นหมื่น ผมไม่ทราบว่า คนฉลาด ที่ใช้ตังเป้น เค้า คิดอย่างไรครับ ถึงเป็นคนรวยก็เหอะ อย่าว่างั้นงี้ครับ ผมก็ว่าถ้า ซื้อเพราะมันใหม่อยากขับก่อนใคร ในราคา โดนฟันหัวแบะ คนทั่วไป เค้าเรียกว่า ไม่ฉลาด แถมยังกินหญ้าครับ คุนมีตังแต่ปล่อยให้ร้านค้าแบบนี้ มาฟันคุนอีก คนขาย และเจ้าของ เค้าก็มองคุนว่า กินหญ้าทั้งนั้นครับ อย่าโลกสวยด้วยคำว่ากูมีตังครับ โปรดใช้ สิ่งที่อยู่ในกระโหลก ไตร่ตรองด้วยครั

ผมแรงเพราะ เห็นความจริง ถ้าไม่ โง่จริง ทำไม่ได้จ่ายไม่ลงหรอกครับ :scorn_smile:
.

ตัวผมเองก็ทำเกี่ยวกับรถบิ๊กไบค์นะครับทั้งขายทั้งรับจดทะเบียนรถแล้วคุนรู้ป่ะว่ารถบิ๊กไบค์มาคันเท่าไรกำไรเกือบถึงแสนถ้าคิดแบบคุนคนที่รถก่อนทุกคนก็คงเป็นแบบที่คุนว่าหมดรวมถึงคนที่ซื้อรถบิ๊กไบค์นำเข้าทั้งหมดเพราะโดนร้านฟันกันทั้งนั้นแล้วอีกอย่างถ้าผมจะซื้อเพราะเรื่องราคาผมคงไม่ซื้อหลอกครับที่ผมซื้อเพราะมันยังไม่เยอะคิดแบบคุนกว่าจะออกรถคงเยอะแบบksrแล้วพอถึงตอนนั้นผมว่าขับคงไม่หรอแล้วมั้งคุน

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 09:36:39 PM »
ลืมบอกครับถ้าผมคิดแบบคุนgooobirdooomผมคงไม่ซื้อมอไซหลอกมั้งครับผมคงไปซื้อรถยนต์มีแอร์ดีกว่ากันแดดกันฝนที่ผมซื้อเพราะผมชอบมากกระบะผมไม่ขับเลยตั้งแต่ออกmsxมาแฟนผมยังให้กลับบ้านเองเลยเพราะใจมันรักรถในจักรยานยนต์