ตุลาคม 31, 2014, 12:20:09 PM

ผู้เขียน หัวข้อ: Msx. . 1ลิตร มันวิ่งได้กี่โลครับ.  (อ่าน 15146 ครั้ง)

ออฟไลน์ TuMZaBaBoR CNX

• Global Moderator
  • ระดับนี้หูเช็ดพื้นแล้วพี่
  • ความคิดเห็น: 240
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 121
  • ไปทุกที่..ที่มีทาง !!
    • Payawan.com
Re: Msx. . 1ลิตร มันวิ่งได้กี่โลครับ.
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:23:49 AM »
มาอัพเดทคับ ผมเติมเต็มถัง 200 = 5 ลิตร

เลขที่ได้ 315 กิโลเมตร คับ = 75 กิโลเมตร/ลิตร

มันประหยัดสุดยอดไปเลย ขี่ไปทำงานได้ 16 วัน วันละสิบกว่าโล นี่ยังไม่รวมขับเล่นอีกนะเนี้ย ^^

ผมคิดได้ 63 กิโลเมตรต่อลิตรนะครับ
ปกติต้องเติมเต็มถัง แล้วขับใกล้หมด แล้วเติมเต็มถังอีกรอบ เอาจำนวนกิโลที่วิ่งได้ หาร จำนวนลิตรที่เติมครับ

ใช่ๆคับ ผมหารผิด ผมทำแบบที่ว่าเลยคับ ตอนเอาออกมาจาก 0 ผมดูที่เค้าเติมน้ำมันลงไปนะ น้อยมากแค่นิดเดียว เปิดสวิตมาไฟเตืิอนน้ำมันกระพริบเลยอะ ผมขี่ออกมาประมาณ 10 กว่าโล แล้วเติมเต็มถัง

ออกจากศูนย์ น้ำมันจะมีให้ประมา๊ณ 1 ลิตรนิดๆครับ

www.facebook.com/MsxChiangmai <<<< สังคม MSX ของคนเชียงใหม่

ออฟไลน์ iYa

• ก็พอไปจ่ายตลาดแถวบ้านได้
  • **
  • ความคิดเห็น: 35
  • คะแนนแซบเว่อร์ : 10
Re: Msx. . 1ลิตร มันวิ่งได้กี่โลครับ.
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:31:26 PM »
กินกี่กิโลลิตรไม่รู้ อยากรู้มานานเหมือนกัน แต่ถ้า 48 กิโลลิตร ก็มิใช่ปัญหา (ถ้าเทียบกับรถยนต์แล้วจะมีความสุขสุดๆ)

ถ้าซื้อรถราคาขนาดนี้ อย่าได้แคร์ค่าน้ำมัน ชิลๆ ค่ะ (ปัจจุบันเติมเต็มถัง ยังไม่ได้เติมอีก ตั้งแต่ 28/1/56 เพราะไม่ค่อยได้ใช้ วิ่งไปแค่ 200 กว่าโล อิอิ)